• Topic Author
  • *
  • Publish
  • ไม่ทราบใครเจอปัญหาบ้างครับ แสดงผลนาฬิกา กล้องหลังปกติ แต่ว่าทัชไม่ได้ เหมือนรวนๆ

รถซื้อมาประมาณ 6 เดือน ไม่ได้ ปรับแต่งอะไรเลยครับ แบบนี้ต้องเข้าศูนย์เปลี่ยน หรือ

มีขั้นตอนการ รีเซต วิทยุ แบบเรียกกลับค่าเดิมได้ไหมครับ ตอนนี้คือมันแค่แสดงนาฬิกา

กับกล้องถอยหลัง และ กดแอร์ ครับ กลัวส่งศูนย์แล้วใช้เวลานาน T_T ต้องใช้รถทุกวัน
  • Publish
  • Re: หน้าจอวิทยุ 1.8EL กระพริบ และ ทัช ไม่ได้
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 06:55:26 PM »
    ที่ผมเจอคือ จอมันจะมีเสียง ติ๊ดๆๆ บางเวลา บางทีนานๆเป็น บางทีก็เป็นบ่อยๆ ลองถามศูนย์ก็เงียบ ผมเลยคลำๆ เอาแก้ได้ครับ

สรุปคือปัญหามาจากไฟฟ้าสถิตย์ที่จอครับ ทำให้จอมันกดปุ่ม back เองรัวๆ มันเลยดัง ติ๊ดๆ เมื่อกลับมาหน้าจอหลักแล้ว

วิธีแก้คือ เอาผ้าชุบน้ำ หรือ ทิชชู่เปียก ไปเช็ดๆถูๆตรงปุ่ม back ครับ หายสนิท หรือจะเช็ดทั้งจอก็ได้นะครับ (ย้ำ ผ้าหรือทิชชู่ต้องเปียกน้ำนะครับ)

หวังว่าจะเป็นอาการเดียวกัน ถ้าอาการอื่น ลองอัดคลิปมาโพสต์ดูครับ ตัวอักษรวิเคราะห์ยาก
     :boy009:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 

Facebook Comments