• Topic Author
  • *
  • Publish
  • ฟิล์มกรองแสง crystalline ติดรหัสไหนดีคะ
    « เมื่อ: มิถุนายน 08, 2016, 09:19:06 PM »
    ไม่เคยติดฟิล์มแบบใสมาก่อนค่ะ รบกวนแนะนำวิธีการเลือกหน่อย ควรจะเข้มระดับไหนถึงจะดีคะ มันจะใสเหมือนไม่ติดฟิล์มเลยรึเปล่า
  • Publish
  • Re: ฟิล์มกรองแสง crystalline ติดรหัสไหนดีคะ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2016, 11:02:27 PM »
    เคยติด 3M C40 ไม่มืดครับ มองเห็นคนข้างในเป็นเงาๆ ครับ ไม่มืดไป ไม่ใสไป ถ้ามองจากข้างนอกไกลๆ จะเห็นว่ามันมืดครับ แต่มองจากข้างในไม่มืดเลย กลางคืนทัศนวิสัยดีมากครับ

มีตัวอย่างคนที่ติด c70 มาให้ดูเทียบๆหละกัน

อันนี้สเปคของฟิล์ม

*
  • Publish
  • Re: ฟิล์มกรองแสง crystalline ติดรหัสไหนดีคะ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 06:29:41 AM »
    ของผม C40 รอบคัน + บานหน้า ในแง่ความสว่างผมว่ากำลังดีเลยทั้งกลางวันและกลางคืน
    ตอนผมค้นหาข้อมูลแรก ๆ ก็งงสับสนไปหมด เพราะบางคนก็บอกมืดไป บางคนก็บอกสว่างไป
    ไปยืนดูตัวอย่างฟิมล์ที่ติดโชว์ที่ร้าน มันก็ดูใสมาก ๆ พนักงานก็เชียร์ให้ดำ ๆ ยิ่งสับสนไปกันใหญ่
    สุดท้ายผมคิดว่ามันแล้วแต่ความเคยชินจากรถเก่า คนที่มาจากฟิมล์มืดก็จะบอกว่าสว่างไป คนที่ย้ายมาจากฟิมล์สว่างก็จะบอกว่ามืดไป

สรุปว่าพอติดมาแล้วผมว่ามันไม่ใสอย่างที่คิดเลย ให้ความเป็นส่วนตัวมากในระดับที่ถูกใจ
    คือไม่ใสไปจนมองข้างนอกเข้ามาเห็นหมด เหมือนที่กลัวในตอนแรก

"แต่" ขอบอกว่ามันไม่ได้กันร้อนได้แบบที่คิดนะครับ ขับตอนกลางวันนี่แสบผิวเอาเรื่องเหมือนกันขนาดเบอร์ C40 มืดสุดแล้ว
    เห็นบางท่านติด C50 บานหน้าก็ยิ่งกันแดดได้น้อยลงไปอีก ตอนแรกผมก็เกือบจะทำแบบนั้นแล้ว แต่ตอนนี้รู้สึกดีใจที่ไม่ได้เลือกสูตรนั้น
    *
  • Publish
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 09:17:02 PM »
    ถ้าเลือกรุ่น Crystalline ควรติด Crystalline 40
    ซึ่งแม้ข้างนอกจะดูมืดเล็กน้อย (ไม่ได้มืดมาก) แต่ถ้ามองจากข้างในจะยังใส

ข้อดีก็คือ กันแดดกันร้อนจากภายนอกเข้ามาในรถ และส่วนการมองจากในรถยังใส
    จะช่วยให้ขณะขับรถตอนมืด ฟิล์มไม่ไปบดบังทัศนวิสัย
    ซึ่งรวมข้อดีสองอย่างเข้าด้วยกัน จึงทำให้แพงกว่าฟิล์มธรรมดา

อีกอย่าง Crystalline 40 ก็ไม่ได้มืดสนิทขนาดนั้นครับ
    *
  • Publish
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 08:50:13 PM »
    อย่าติดใสเกินเลยครับ มันดีจริงแต่คนมองเข้ามาง่ายๆ ยิ่งถ้าเป็นผู้หญิงดูเป็นรอบคัน c40 เอาสีเข้มหน่อย น่าจะกำลังดีครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 

Facebook Comments