• Topic Author
  • *
  • Publish
  • ล้อเดิม 1.8EL 16 ถ้าจะเปลี่ยนล้อ เป็น 17 ของ RS มันจะมีผลไรไหมครับ ในการขับ พวกความกระด้าง
  • Publish
  • ไมล์แข็งขึ้นนิดนึงครับ...กระด้างขึ้นหน่อยนึง...อึดขึ้นตามปกติครับล้อมันหนักขึ้น...ถ้าใช้ในเมืองไม่ควรเปลี่ยนนะครับมันกินน้ำมันขึ้นมาหน่อยแต่ถ้าใช้นอกเมืองออกต่างจังหวัดบ่อยๆก็ดีเปลี่ยนเลยครับประหยัดน้ำมันนิดนึง...ส่วนเรืองสมรรถนะในการยึดเพาะจะเพิ่มขึ้นนิดนึงครับแต่ถ้าอยากให้เกาะกว่านี้ก็ต้องเปลี่ยนยางครับ....ผิดพลาดอย่างไรต้องขออภัยมา ณ ทีนี้ด้วยครับ :Ok :big_smile copy:
  • Publish
  • จริงๆแล้ว แทบจะไม่รู้สึกต่างเลยครับ  ถ้าเอาเป็นตัวเลข  ยังไม่เคยมีใครลองคำนวน แต่ส่วนตัวโดยรวมไม่น่าจะเกิน 5% ครับ

ปัจจัยหลักเป็นที่ยางมากกว่าครับ

เช่น  ล้อ RS ขอบ 17 ทาง Honda แนะนำให้ใส่ 215/50 R17 ถ้าไปใส่ 215/45 R17 จะรู้สึกกระด้างขึ้นเพราะแก้มยางมันบางลง การซับแรงกระแทกก็จะลดลงไปด้วยครับ
  • Publish
  • ไหนๆแล้ว เปลี่ยนเป็นล้อแมกช์เลย ขอบ 17
     :ii:
    *
  • Publish
  • ขอแชร์ข้อมูลของผมให้เพื่อนๆสมาชิกนะครับ

ผมแนะนำขอบ18 ยาง 225/45/18   สวยเต็มซุ้มล้อพอดี ไม่ติดครับ 
    ที่สำคัญการทรงตัวรถดีขึ้นมากอย่างเห็นได้ชัด ตอนที่ผมใส่ล้อเดิมนี่
    ขับแล้วย้วยมากๆ ทีแรกว่าจะจัด GAB หรือ  H drive ต่อจากล้อ
    แต่พอเปลี่ยนล้อแล้วโอเลย ไม่ต้องเสียตังส์ค่าโช้คสตรัทเพิ่ม

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 

Facebook Comments