• Topic Author
  • *
  • Publish
  • หน้าจอโชว์ SOFTWARE UPDATE
    « เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 02:45:57 PM »
    civic 2016 1.8 el
    มีอาการคือ หลัง start รถ หน้าจอจะไม่แสดงอะไร จอมืด
    สักพักหน้าจอด้านซ้ายบน จะโชว์ software update
    และสักพักจะขึ้น รายการให้เลือก
    กด home เพื่อเลือก reboot ก็จะวนกลับมาเป็นแบบเดิม
    นำเข้าศูนย์ honda เจ้าหน้าที่ยังไม่สามารถทำอะไรได้ อยู่ระหว่างส่งเรื่อง
    จึงสอบถามว่า มีท่านใดเคยเป็นแบบนี้ แล้วแก้ไขอย่างไรครับ

( เคยไปติดปลั๊กปลดล็อค ดูวิดิโอขณะรถวิ่ง)  หลายเดือนแล้ว  อันนี้ควร ถอดออกก่อนมั้ยครับ
    กังวลว่า ถ้าศูนย์ถอดเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้  จะมีปัญหาประกันหรือไม่
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2017, 02:52:15 PM โดย wiwatw »
    *
  • Publish
  • Re: หน้าจอโชว์ SOFTWARE UPDATE
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 10:59:17 AM »
    ขอตามเคสนี้ด้วยครับ กำลังคิดว่าจะใส่สายแพปลดล็อกหน้าจอ
    มีความคืบหน้ายังไง รบกวน update ด้วยครับ
  • *
  • Publish
  • Re: หน้าจอโชว์ SOFTWARE UPDATE
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 02:19:51 AM »
    ทางศูนย์ทำเรื่องเคลมเครื่องเสียงให้ครับ รอของมาครับ
     ( ถอดปลั๊กปลดล็อคออก ไว้แล้ว )
    *
  • Publish
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2017, 11:06:40 AM »
    สรุปว่าเป็นที่เครื่องเสียง ไม่เกี่ยวกับสายปลดล็อกนะครับ
  • *
  • Publish
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 09:42:23 PM »
    คือ ผมใส่ปลั๊กมาก่อนหน้านี้นานแล้วครับ  ก็ใช้งานเครื่องเสียงได้ปกติครับ
    จะเกี่ยวกับปลั๊กหรือไม่  ไม่มีการตรวจสอบครับ    แต่ ถ้าถามผม คิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับปลั๊กครับ
    ตอนเอารถเข้าศูนย์ ผมก็ยังไม่ได้ถอดปลั๊กออกครับ ( ลืม )
    แต่ทางศูนย์ก็บอกว่าไม่เคยเจอแบบนี้ ให้รอปรึกษากับทาง ศูนย์ใหญ่ก่อน
    เอารถกลับมาก่อน  จึงไปเอาปลั๊กออก ทีหลัง   ทางศูนย์จึงแจ้งมาจะเปลี่ยนใหม่ให้ครับ

*
  • Publish
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 10:56:25 AM »
    ขอบคุณมากครับ :suadyod:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 

Facebook Comments