• Topic Author
  • *
  • Publish
  • สมาชิก ในกลุ่มเฟซ ได้แชร์ไอเดีย สำหรับใช้ในการปลดล็อค ให้เกียร์อยู่ในตำแหน่ง N เห็นว่า เป็นไอเดียที่ดี เลยหยิบมาแชร์ครับ

ไม่รู้มีใครเหมือนผมไหมครับ เอารีโมทใส่ซองหนังแล้วปรากฏว่าตอนต้องปลดเกียร์ว่างต้องเสียเวลาเอารีโมทออกจากซองตอนใส่คืนก็เสียเวลาอีก ยิ่งเวลารีบๆนี่เซ็งมาก พอดีเคยไปอ่านเจอที่ไหนสักแห่งว่าสามารถเอาไม้ไอติมมาทำเป็นกุญแจปลดเกียร์ว่างได้ ไม่รอช้าลองทำดูครับ ผลคือใช้งานได้ดีเลย ทำไม่ยากแค่หาไม้ไอติมมาแล้วตัดให้มีความยาวความกว้างพอๆกับดอกกุญแจ ส่วนหัวก็ตัดให้มนๆนิดหน่อย เท่านี้ก็เอาไปใช้แทนดอกกุญแจสำหรับปลดเกิยร์ว่างได้แล้วครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 

Facebook Comments