แต่งรถ civic

ปลดล็อคจอ all new civic fc

• Topic Author
  • *
  • Publish
  • คันเร่งหอน & พัดลมแอร์ทำงานดังมาก
    « เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 08:43:12 PM »
    สอบถามรถใครเคยมีอาการแบบนีบ้างไหมครับ
    EL ออกมาได้ 1 เดือน วิ่ง 3,000 km.

1. เปิดแอร์วิ่งรอบเครื่องอยู่ที่ 1,000 - 1,500 คอมแอร์ทำงานจะมีอาการหอนที่คันเร่งครับ เป็นทุกครั้งที่เครื่องร้อนอาการนี้เป็นตั้งแต่วันแรกที่ขับรถออกจาก 0 ครับ  (ตอนทดลองขับรถ 0 & รถเพื่อนป้ายแดง EL เหมือนกันไม่มีอาการนี้)
    2. ไป ตจว. กรุงเทพ-นครปฐม แวะปั้มได้ยินเสียงพัดลมหรือคอมแอร์ทำงานดังมากและเครื่องก็ร้อนมาก (ร้อนทั้งฝากระโปรง ตัวถังหน้ารถ และแผงกันชนหน้าทั้งหมดเรียกว่าจะเปิดฝากระโปรงต้องใช้ผ้ามารองมือนะครับ)

หมายเหตุ : รถผมวิ่งไม่เร็วมาก 80-100 มีเด็กน้อยในรถนะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ
    *
  • Publish
  • Re: คันเร่งหอน & พัดลมแอร์ทำงานดังมาก
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 09:49:11 PM »
    ผมคิดว่าน่าจะเป็นเหมือนกันคับ อาการคันเร่งหอน อาการของผมจะเป็นตอนออกตัวรอบต่ำจะมีเสียงวื๊ดดด ซักแปบนึง แต่ถ้าขับเร็วไม่เป็น จะเป็นตอนเปิดแอร์นะคับ ถ้าปิดแอร์ไม่เป็น

ไม่ทราบว่าอาการหายหรือยังครับ
  • Publish
  • Re: คันเร่งหอน & พัดลมแอร์ทำงานดังมาก
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 12:32:04 PM »
    เป็นเหมือนกันครับ...ตอนแอร์ทำงาน..กดคันเร่งดังวี๊ด..พอแอร์ตัดก็เงียบ..เดี๋ยวต้องไปเข้าศูนย์เช็คแล้วครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 

Facebook Comments