แต่งรถ civic

ปลดล็อคจอ all new civic fc

• Topic Author
  • *
  • Publish
  • รบกวนถามสมาชิกทีครับ พอดีออกรถมาเกือบครบปี แต่เพิ่งได้ไปเช็คระยะ 10000กม เลยเห็นเป็นคราบละอองจากพ่นกันสนิมจากศูนย์ตอนออกรถโดนท่อไอเสียเยอะมาก รวมทั้งพักปลายด้วย+ใต้กันชน (ตามรูป)
    แบบนี้ถ้าให้ศูนย์ใช้น้ำยาเช็ดจะออกไหม แล้วน้ำยาที่เช็ดมันจะมีผลกับสารพวกเคลือบตามท่อไอเสียด้วยไหมครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
  • Publish
  • Re: พ่นกันสนิมกระจายโดนท่อไอเสีย+กันชน
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 08:47:18 PM »
    สารพ่นกันสนิมส่วนใหญ่จะเป็นยางครับ แต่ถ้ามันไปโดนความร้อนอาจจะเกิดการละลายจนถึงเผาไหม้เป็นคราบ เอาออกยากครับ ซึ่งเดิมก็เอาออกยากอยู่ถึงแม้ไม่โดนความร้อน

ปล. ปกติผมทำพ่นกันสนิมเองที่บ้าน แล้วเลอะพื้น ล้างไม่ออก ต้องรีบขัดพื้นทันทีที่เลอะ ส่วนมากผมจะไม่พ่นกันสนิมหากไม่เจอรอยกระแทก หรือรอยที่เกิดจะจากยกรถครับ แต่แนะนำให้พ่นที่แนวสำหรับยกรถอย่างน้อยปีละครั้งครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 

Facebook Comments