แต่งรถ civic

ปลดล็อคจอ all new civic fc

• Topic Author
  • *
  • Publish
  • ขอบกระโปรงหน้า Honda Civic
    « เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2018, 03:23:52 PM »
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมได้นำรถเข้าศูนย์บริการ และตอนที่เข้าไปรับรถทางพนักงานศูนย์ได้แจ้งให้ระวังชิ้นส่วนตรงปลายกระโปรงหน้าที่ติดกับกระจังหน้า ว่าอย่าลงน้ำหน้กตรงบริเวณนี้เพราะอาจทำให้ชิ้นส่วนเสียหายได้  เลยอยากจะสอบถามเพื่อนฯว่าได้รับการเตือนเช่นบ้างหรือเปล่า หรือใคาเคยประสบปัญหานี้ไหม และอยากรู้ว่า Honda มีการแก้ไขปัญหานี้ไหม อย่างไร ขอบคุณครับ
  • Publish
  • Re: ขอบกระโปรงหน้า Honda Civic
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 10:25:32 PM »
    ไม่เคยได้รับการเตือนครับ แต่ขอยืนยันว่าชิ้นส่วนตรงบริเวณนั้นบอบบางจริงครับ วันนี้เห็นมากับตาตัวเอง เป็นรถของที่ทำงานครับ รุ่นน้องลองกดให้ดู โอ้แม่เจ้า 5555

เพราะฉะนั้น ถ้าให้ดีหลีกเลี่ยงการออกแรงกดหรือกระแทกด้วยแรงมากๆ ตรงบริเวณนั้นจะดีที่สุดครับ

ดีที่ยังไม่เคยทำอะไรตรงส่วนนั้นกับรถตัวเอง 555
  • Publish
  • Re: ขอบกระโปรงหน้า Honda Civic
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2018, 03:16:44 PM »
     :boy004: เซลล์มราผมออกรถมาเตือนครับว่าอย่ากดแรง ๆ มันจะยุบตัว ผมไม่เคยจอดรถให้คนอื่นดันเลยกลัวครับ  :boy004:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 

Facebook Comments