แต่งรถ civic

ปลดล็อคจอ all new civic fc

• Topic Author
  • *
    ตอนออกรถใหม่ ได้ตามดูงานจูนรถตัว 1.5 turbo และผมอยากจูนเพิ่มความแรงในการออกตัว(สนองความอยาก)
     -- เห็นมีแบบต่อกล่องเสริม และแบบจูนโดยตรงที่ECU
    แต่ไม่มีความรู้เรื่องรถ มีแต่ความอยาก
    และอยากรู้พี่ๆเพื่อนๆ ว่าจูนเพิ่มม้าให้กับ civic 1.5 turbo แบบไหนดี และต่างกันยังไงครับ
    โอโห น่าจะชอบความแรงฝุดๆ  ผมว่าเดียวก็มีสินค้ามาขายครับ  ว่าแต่ไม่ลองกล่องคันเร่งไฟฟ้าดูก่อน แก้ขัดก็ได้ครับ  :boy004:
    เป็นผมจะเลือกกล่องพ่วงหรือที่เรียกกันติดปากว่า กล่อง Piggyback ครับ

ข้อดี - ติดตั้งง่าย เสียบต่อสาย จบ และ ประกันศูนย์ไม่หมดด้วยครับ ( แต่ต้องถอดออกก่อนไปศูนย์ )
    ข้อเสีย - แพงครับ

สมัยนี้เริ่มทยอยออกมากันเรื่อยๆครับ ทั้งของไทยและของนอก ที่เห็นเจ้าแรกๆ ก็มี  ครับที่เห็นผลเทสแบบชัดๆ

ส่วนจูนกล่อง ECU เดิม ผมไม่แนะนำครับ เพราะจะหมดประกันศูนย์ แล้วยังเสี่ยงกล่องอาจเสีย

ซึ่งถ้าเสียแล้วต้องเบิกใหม่  ราคามันโหดมากกว่าที่คิดไว้เยอะเลยครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14